Vợ liệt sĩ tái giá được trợ cấp tuất hàng tháng

Bà Phạm Thúy (Thái Bình) hỏi: Bà nội tôi là vợ liệt sĩ tái giá, được hưởng chế tuất hàng tháng. Tháng 1/2016, bà tôi chết, vậy, trường hợp của bà nội tôi sau khi chết có được hưởng chế độ gì không?

Về vấn đề này, Bộ Lao động – Thương binh và Xã hội trả lời như sau:


Điều 20 Nghị định số31/2013/NĐ-CPngày 9/4/2013 của Chính phủ quy định vợ hoặc chồng liệt sĩ lấy chồng hoặc lấy vợ khác được hưởng trợ cấp tiền tuất hàng tháng bằng một lần mức chuẩn, ngoài ra không quy định hưởng thêm các chế độ ưu đãi khác như BHYT, mai táng phí,

Tin khác
  • Trường hợp nào được hưởng chế độ sau xuất ngũ?

    Trường hợp nào được hưởng chế độ sau xuất ngũ?

    08:52 ngày 15/08/2016

    Bố của bà Nguyễn Thị Anh (Thanh Hóa) là chiến sĩ Đồn Biên phòng 739 Tây Ninh tham gia chống Polpot và chiến dịch biên giới Tây Nam từ tháng 8/1977 đến tháng 2/1978, xuất ngũ năm 1991. Bà Anh hỏi, nơi bố của bà công tác có thuộc địa bàn được hưởng chế độ theo Quyết định số62/2011/QĐ-TTg không?

Văn bản mới

Hỏi đáp

An ninh trật tự

Hợp tác nội dung
KÊNH THÔNG TIN CỦA CHÍNH PHỦ DO TTXVN PHÁT HÀNH Tổng biên tập: Ninh Hồng Nga | Giới thiệu - Liên hệ tòa soạn
Giấy phép số 17/GP-BTTTT cấp ngày 16/1/2017
Tòa soạn: Số 5 Lý Thường Kiệt, Hà Nội
Điện thoại: 024-38267042, 024-38252931(2339,2208)- Fax: 024-38253753
Email:baotintuc@vnanet.vn – toasoantintuc@gmail.com
© Bản quyền thuộc về Báo Tin tức - TTXVN
Cấm sao chép dưới mọi hình thức nếu không có sự chấp thuận bằng văn bản