Ghi nhận của phóng viên báo Tin tức, khoảng 14 giờ ngày 26/4, dưới cái nắng nóng gay gắt ngoài trời, các chiến sĩ thuộc đội CSGT Hàng Xanh (Phòng PC08 Công an TP Hồ Chí Minh) đã phối hợp với phường Hiệp Bình Chánh (TP Thủ Đức) phát nước suối và khăn lạnh miễn phí cho người dân về quê nghỉ lễ 30/4 - 1/5 tại khu vực cầu Bình Triệu.
Nhiều người dân bất ngờ khi CSGT tặng nước, khăn lạnh trên đường về quê nghỉ lễ.
Trong ngày làm việc cuối cùng, nhiều người đã tranh thủ đi xe máy từ TP Hồ Chí Minh về các tỉnh Bình Dương, Bình Phước, Đồng Nai để nghỉ lễ. Khi vừa đổ dốc xuống chân cầu Bình Triệu, nhiều người bất ngờ khi bị CSGT "tuýt còi" ra hiệu dừng xe. Tuy nhiên, thay vì kiểm tra như thường lệ, người dân lại được các chiến sĩ CSGT, cùng tình nguyện viên của phường Hiệp Bình Chánh, trao tặng nước, khăn lạnh.
CSGT ra tín hiệu người dân dừng xe để tặng nước và khăn lạnh.
Những chai nước mát, khăn lạnh... được trao tặng cho người đi đường.
Dưới cái nắng nóng gần 40 độ C, CSGT vẫn kiên nhẫn phát nước miễn phí, hỗ trợ người dân về quê nghỉ lễ an toàn.
Một người lái xe ôm dừng lại uống nước ngay sau khi được CSGT tặng.