Bà Nguyệt, cư trú trên địa bàn xúc động chia sẻ: 'Tôi không có việc làm, không có lương hưu hay thu nhập gì, gặp rất nhiều khó khăn. Nhờ sự hỗ trợ của các nhà hảo tâm giúp cuộc sống của những người nghèo như chúng tôi no ấm hơn mỗi ngày".
Chị Cà Thị Ngọc (24 tuổi,Sơn La) cho biết: "Tôi ở Sơn La xuống Hà Nội làm công nhân xây dựng. Khi thành phố Hà Nội thực hiện giãn cách, bị mất việc làm. Nếu về quê thì tôi phải đi cách ly tập trung mất tiền nên quyết định ở lại. Lúc khó khăn này, có được bữa ăn đủ cơm, rau, trứng,... đáng quý vô cùng''.
Người dân xúc động khi nhận những suất ăn "0 đồng".
Dự kiến chương trình ''bữa cơm 0 đồng'' ở phường Phú Đô sẽ kéo dài trong vòng 1 tuần.