Trung tá Khúc Nguyên Khánh, Phó đội trưởng đội Cảnh sát PCCC và CNCH Công an quận Bắc Từ Liêm cho biết, năm nay đơn vị trực 100% quân số. Do diễn biến phức tạp của dịch COVID-19, nhiều chiến sĩ có quê ở vùng dịch bùng phát nên đã ở lại đơn vị để đảm bảo an toàn.
“Để đảm bảo cho các chiến sĩ yên tâm ở lại trực Tết và phần nào vơi đi nỗi nhớ nhà, đơn vị đã duy trì hoạt động gói bánh chưng, trồng cây đào, trồng hoa quanh khuôn viên… Đặc biệt là hoạt động gói bánh chưng thu hút đông đảo chiến sĩ tham gia hưởng hứng”, Trung tá Khúc Nguyên Khánh chia sẻ.
Video và chùm ảnh phóng viên ghi nhận tại Đội Cảnh sát PCCC và CNCH quận Bắc Từ Liêm:
Gần 50 cán bộ, chiến sĩ cảnh sát PCCC và CNCH quận Bắc Từ Liêm, Hà Nội đã cùng nhau gói bánh chưng tại đơn vị.
Thời điểm này, toàn đội đảm bảo 100% nhân lực ở lại trực chiến.
Nguyên liệu được các chiến sĩ chuẩn bị từ rất sớm.
Những đôi tay chắc khỏe tưởng như chỉ quen cầm vòi chữa cháy, lại rất khéo léo trong việc gói bánh.
Nhiều chiến sĩ gói bánh không cần khuôn.
Năm nay đơn vị có nhiều chiến sĩ trẻ lần đầu tiên xa nhà trong dịp Tết Nguyên đán.