Nhiều xe máy bị tạm giữ do lái xe không xuất trình được đầy đủ giấy tờ theo quy định.
Trung tá Bùi Xuân Phương, Đội phó Đội CSGT đường bộ số 11 cho biết: "Từ đầu năm đến nay, Đội đã xử lý 198 trường hợp xe máy đi ngược chiều, đi vào đường cao tốc trên Đại lộ Thăng Long. Trong thời gian tới, Đội sẽ phối hợp với công an các địa phương trên tuyến để tuyên truyền, tăng cường xử lý các phương tiện vi phạm để đảm bảo an toàn giao thông".
Sau khi lực lượng chức năng dời đi, các xe máy lại ngang nhiên đi ngược chiều trên tuyến Đại lộ Thăng Long cho thấy ý thức tham gia giao thông rất kém.