#binh sĩ thiệt mạng

Tìm thấy 40 kết quả

Mali: Giao tranh tăng vọt khiến hàng chục người thiệt mạng

Mali: Giao tranh tăng vọt khiến hàng chục người thiệt mạng

Tình hình an ninh tại Mali tiếp tục diễn biến phức tạp sau hàng loạt vụ tấn công khủng bố nhằm vào các cơ sở quân sự ở miền Trung và miền Bắc nước này, khiến hàng chục binh sĩ thiệt mạng, trong đó có cả lực lượng nước ngoài hỗ trợ Chính phủ Mali.
Nigeria: Tấn công khủng bố khiến 6 binh sĩ thiệt mạng

Nigeria: Tấn công khủng bố khiến 6 binh sĩ thiệt mạng

Quân đội Nigeria thông báo các tay súng có liên hệ với tổ chức khủng bố "Nhà nước Hồi giáo" (IS) tự xưng mới đây đã đột kích vào một căn cứ quân sự ở Đông Bắc nước này, khiến 6 binh sĩ thiệt mạng.
20 binh sĩ thiệt mạng do nổ kho đạn ở Campuchia

20 binh sĩ thiệt mạng do nổ kho đạn ở Campuchia

Ngày 27/4, Thủ tướng Campuchia Samdech Thipadei Hun Manet cho biết 20 binh sĩ đã thiệt mạng và một số người bị thương chiều cùng ngày sau khi xảy ra hỏa hoạn kèm theo một loạt vụ nổ tại kho đạn thuộc Bộ Tư lệnh Quân sự số 3 ở làng Chamkar Doung, thị trấn Chbar Mon, tỉnh Kampong Speu.
8 binh sĩ thiệt mạng trong vụ 'tấn công khủng bố' ở Syria

8 binh sĩ thiệt mạng trong vụ 'tấn công khủng bố' ở Syria

Theo phóng viên TTXVN tại Trung Đông, Bộ Quốc phòng Syria ngày 9/1 cho biết có 9 người thiệt mạng và 13 người khác bị thương trong một vụ "tấn công khủng bố" nhằm vào một xe buýt của quân đội ở vùng sa mạc gần thành phố cổ Palmyra, thuộc tỉnh Homs.
Tấn công thánh chiến tại Niger khiến 12 binh sĩ tử vong

Tấn công thánh chiến tại Niger khiến 12 binh sĩ tử vong

Bộ Quốc phòng Niger cho biết 7 binh sĩ đã tử vong tại miền Tây Nam nước này trong một vụ tấn công ngày 28/9 nghi do các phần tử thánh chiến thực hiện. 5 binh sĩ khác thiệt mạng trong một vụ tai nạn giao thông khi đang nỗ lực ngăn chặn cuộc tấn công trên.
Vụ tấn công của IS tại Syria: Số binh sĩ thiệt mạng tiếp tục tăng

Vụ tấn công của IS tại Syria: Số binh sĩ thiệt mạng tiếp tục tăng

Ngày 12/8, Tổ chức giám sát nhân quyền Syria (SOHR) cho biết số binh sĩ thiệt mạng trong vụ tấn công nhằm vào lực lượng Chính phủ Syria ở miền Đông nước này đã tăng lên 33 người. Tổ chức “Nhà nước Hồi giáo” (IS) tự xưng đã thừa nhận thực hiện vụ tấn công này. 
Nhiều binh sĩ thiệt mạng trong vụ đánh bom liều chết ở Nigeria

Nhiều binh sĩ thiệt mạng trong vụ đánh bom liều chết ở Nigeria

Theo phóng viên TTXVN tại châu Phi, ngày 6/6, ba nguồn tin an ninh của Nigeria cho biết một số binh sĩ của quân đội nước này đã thiệt mạng trong vụ tấn công liều chết nhằm vào một đoàn xe chở lương thực do tổ chức Nhà nước Hồi giáo tự xưng ở Tây Phi (ISWAP) thực hiện ở phía Đông Bắc Nigeria.
Tấn công tại Burkina Faso, 33 binh sĩ thiệt mạng

Tấn công tại Burkina Faso, 33 binh sĩ thiệt mạng

Đã có 33 binh sĩ thiệt mạng và 12 người khác bị thương trong cuộc tấn công nhằm vào Biệt đội quân sự của Ougarou ở miền Đông Burkina Faso ngày 27/4. Đây là một trong những vụ tấn công đẫm máu nhất xảy ra ở nước này trong thời gian gần đây.
Ít nhất 8 binh sĩ thiệt mạng do tấn công thánh chiến ở Burkina Faso

Ít nhất 8 binh sĩ thiệt mạng do tấn công thánh chiến ở Burkina Faso

Theo phóng viên TTXVN tại châu Phi, ngày 20/2, quân đội Burkina Faso cho biết ít nhất 8 binh sĩ thiệt mạng và 3 người khác bị thương khi đơn vị của họ bị phục kích ở miền Bắc đất nước hôm 17/2. Đây là vụ tấn công mới nhất được báo cáo ở khu vực điểm nóng của hoạt động thánh chiến.