Thẩm quyền bổ nhiệm kế toán trưởng trường học

Bạn đọc ở Hưng Yên đang làm phụ trách kế toán trường học thuộc Phòng Giáo dục và Đào tạo của một huyện hỏi, cấp nào có thẩm quyền bổ nhiệm bạn đọc làm kế toán trưởng của trường học?

Về vấn đề này, Bộ Tài chính có ý kiến như sau:

Điểm c, Khoản 1, Điều 12 Thông tư liên tịch số 163/2013/TTLT-BTC-BNV quy định về thủ tục, thời hạn bổ nhiệm, bổ nhiệm lại kế toán trưởng, bố trí phụ trách kế toán đối với tổ chức có sử dụng ngân sách Nhà nước: "Đơn vị kế toán cấp II, III lập hồ sơ đề nghị bổ nhiệm kế toán trưởng trình cấp có thẩm quyền bổ nhiệm Phó Thủ trưởng đơn vị bổ nhiệm".

Trường hợp bạn đọc hiện là kế toán của đơn vị kế toán trường học thuộc Phòng Giáo dục và Đào tạo huyện, theo Thông tư liên tịch số 163/2013/TTLT-BTC-BNV, cấp nào bổ nhiệm Phó Hiệu trưởng của trường thì cấp đó bổ nhiệm kế toán trưởng của trường.

M.K

Văn bản mới

Hỏi đáp

An ninh trật tự

Hợp tác nội dung
KÊNH THÔNG TIN CỦA CHÍNH PHỦ DO TTXVN PHÁT HÀNH Tổng biên tập: Ninh Hồng Nga | Giới thiệu - Liên hệ tòa soạn
Giấy phép số 17/GP-BTTTT cấp ngày 16/1/2017
Tòa soạn: Số 5 Lý Thường Kiệt, Hà Nội
Điện thoại: 024-38267042, 024-38252931(2339,2208)- Fax: 024-38253753
Email:baotintuc@vnanet.vn – toasoantintuc@gmail.com
© Bản quyền thuộc về Báo Tin tức - TTXVN
Cấm sao chép dưới mọi hình thức nếu không có sự chấp thuận bằng văn bản