Chính sách đối với giáo viên trường chuyên biệt

Hỏi: Xin cho hỏi giáo viên, cán bộ quản lý giáo dục công tác ở những đơn vị nào được hưởng chế độ phụ cấp, trợ cấp, ưu đãi đối với giáo viên, cán bộ quản lý giáo dục công tác ở trường chuyên biệt, ở vùng có điều kiện kinh tế - xã hội đặc biệt khó khăn?


H’ni Êban(thị xã Buôn Ma Thuột, Đắk Lắk)


Trả lời: Điều 2, Quyết định số 61/2006/NĐ - CP, ngày 20/6/2006 về việc quy định chính sách đối với nhà giáo, cán bộ quản lý giáo dục công tác ở trường chuyên biệt, ở vùng có điều kiện kinh tế - xã hội đặc biệt khó khăn, quy định như sau:


* Giáo viên, cán bộ quản lý giáo dục công tác ở những đơn vị sau được hưởng chế độ phụ cấp, trợ cấp, ưu đãi:


+ Trường chuyên biệt quy định tại nghị định này theo quy định tại các điều 61, 62, 63 và 64 của Luật Giáo dục bao gồm:


- Trường phổ thông dân tộc nội trú, trường phổ thông dân tộc bán trú, trường dự bị đại học;
- Trường chuyên, trường năng khiếu;
- Trường, lớp dành cho người tàn tật, khuyết tật;
- Trường giáo dưỡng.

+ Vùng có điều kiện kinh tế - xã hội đặc biệt khó khăn theo quy định của pháp luật.

 

TT

Thời sự

Xã hội

Pháp luật

Giáo dục

Hồ sơ

Quân sự

Thể thao

Văn hoá

Dân tộc

Video

Sức khỏe

Ảnh

Bạn đọc

Biển đảo Việt Nam

Thông tin - Quảng cáo

Tin đồ họa

Địa phương

Tra cứu dịch vụ

Tây Bắc - Tây Nguyên - Tây Nam bộ

Hợp tác nội dung
KÊNH THÔNG TIN CỦA CHÍNH PHỦ DO TTXVN PHÁT HÀNH Tổng biên tập: Ninh Hồng Nga | Giới thiệu - Liên hệ tòa soạn
Giấy phép báo điện tử số 17/GP-BTTTT Cấp ngày 16 tháng 01 năm 2017
Tòa soạn: Số 5 Lý Thường Kiệt, Hà Nội
Điện thoại: 04-38267042, 04-38252931(2339,2208)- Fax: 04-38253753
Email:baotintuc@vnanet.vn – toasoantintuc@gmail.com
© Bản quyền thuộc về Báo Tin tức - TTXVN
Cấm sao chép dưới mọi hình thức nếu không có sự chấp thuận bằng văn bản
Liên kết site: báo thể thao, ngoại hạng anh